JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA /
WAKALA WA USAJILI UFILISI NA UDHAMINI [
(RITA) ;

TAARIFA KWA UMMA

UHALALI WA VYETI VYA KUZALIWA
VINAVYOJAZWA KWA MKONO

Serikali imeanza maboresho ya mfumo wa Usajili wa matukio
muhimu ya binadamu ili kuwawezesha wananchi wengi zaidi
kusajiliwa na kupata vyeti vya uthibitisho wa kutokea matukio
hayo. Maboresho haya yanatekelezwa kupitia Mkakati wa Usajili
wa matukio Muhimu ya Binadamu na Takwimu (Civil Registration
and Vital Statistics - [CRVS] Initiative) ambao unatoa suluhisho
kwa changamoto mbalimbali zinazosababisha wananchi wengi
kushindwa kusajiliwa ikiwa ni pamoja na umbali mrefu kati
maeneo ya makazi ya wananchi na Ofisi za usaijili.

Utekelezaji wa Mkakati huu umeshaanza kwa kundi ka watoto
kupitia Mpango wa Usajili wa Watoto walio na Umri Chini ya Miaka
Mitano (Under Five Birth Registration Program) unaotekelezwa
katika mikoa Saba ya Tanzania bara ambayo ni Mbeya, Songwe,
Mwanza, Iringa, Njombe, Geita na Shinyanga. Katika mikoa hii,
watoto wote walio na umri chini ya miaka mitano wanasajiliwa
na kupata vyeti vya kuzaliwa VINAVYOJAZWA KWA MKONO
bila malipo katika Ofisi za Watendaji Kata na Vituo vya Tiba
vinavyotoa huduma ya afya ya mama na mtoto na taarifa za
aliyesajiliwa kutumwa kwa njia ya mtandao na kuingia moja kwa

moja katika kanzidata ya RITA.

Napenda kuutaarifu Umma kwamba Cheti cha Kuzaliwa
kilichojazwa kwa mkono ni cheti halali kama ilivyo kwa
vilivyochapishwa kwa mashine hivyo vinaweza kutumika mahali
popote kupata huduma inayohitajika.

Msajili Mkuu wa Vizazi na Vifo ndiye mwenye dhamana na
mamlaka ya kutoa vyeti vya kuzaliwa ikiwa ni pamoja na
kuvihakiki na kuvithibitisha uhalali wake. Hivyo nazisihi Taasisi
zote nchini kuvikubali vyeti hivi mara vinapowasilishwa kwa
ajili ya kupata huduma mbalimbali. Endapo Taasisi hizo zina
mashaka na vyeti hivyo na zinahitaji ufafanuzi au uthibitisho wa
vyeti vilivyowasilishwa, zisisite kuwasiliana na Ofisi za RITA na
siyo kuvikataa na kusababisha usumbufu kwa wananchi.

Natoa rai kwa wananchi wote kuendelea kusajili na kupata Vyeti
vya Kuzaliwa kwa utaratibu uliopo katika eneo analoishi kwa
manufaa yao wenyewe na nchi kwa ujumla.
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